leo

trang_nguyen_hhv_cl gửi donmafia

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

trang_nguyen_hhv_cl gửi donmafia

Bài gửi by iu_cuoc_song on Mon May 26, 2008 4:22 pm

một khó khăn ...nhiều thử thách...donmafia...sợ ròai...giúp chị kái nài nhá...
chị muốn thay đổi lại mình...muốn thay đổi bản thân...zờ chị lại đang trong bờ vực thẳm ròai...huhu...
Mấy hôm nay...chẳng buồn , chẳng vui..chẳng chán...chỉ nghĩ...làm thế nào đây...thua kém bạn bè thật ...mình có cố gắng mà...tại sao lại thế nhỉ?bao nhiêu là nỗi buồn bực ..các loại ức chế..lúc nào cũng thường trực trong đầu ...bực mình thật ...lúc nào cũng chỉ muốn một mình chơi...một mình sống...một mình một vương quốc...sau đó lại buồn..đếck hiểu...hehe...mấy hôm nay...bạn bè..chị có cảm giác ko gần nhau như trước nữa ...Dũng ngốc...làm thế nào để tha thứ cho 1 người ...làm thế nào để tha thứ cho chính mình` ...làm thế nào để lúc nào mình cũng có thể làm đc điều zì đó có ý nghĩa ..nó có khó không...sao chị ko thể?zúp bạn bè xong chị có cảm giác ko tốt lắm ...dường như bạn bè ko gần mình như trước nữa...thấy ko còn thân thiết với nhau như trc' đây...chị ko tôt'...chị biết điều đó nhưng cũng chẳng biết làm thế nào cả,.....tính mình vậy rồi....chị muốn sửa bản thân một chút Neutral một chút thôi cũng đc....chỉ một chút...huhu....thật khó chịu với bản thân bây zờ ...cũng ko hiểu nữa...bề ngòai...có vẻ zì đó bình thường nhưng bên trong mọi người có hiểu ...mình bao cảm xúc ko? vui thì ít...bức xúc thì nhiều...ko biết chuyện zì xảy ra nữa ...con người 2 mặt nài muốn nhóc zúp chút...liệu có khó ko nhờ........ Sad
iu_cuoc_song
VÃNG LAI
VÃNG LAI

Xem lý lịch thành viên

Re: trang_nguyen_hhv_cl gửi donmafia

Bài gửi by Donmafja on Mon May 26, 2008 4:56 pm

Thân gửi trang!
Hiện tại,theo như a thấy, e đang gặp phải một vấn đề mà rất nhiều thanh niên mắc phải.Bản thân a cũng ko phải ngoại lệ ! A muốn chja sẻ với e suy nghĩ cũng như một chút kjnh nghiệm. Thật ra e đang thiếu một mục tiêu và sự quyết tâm, dù nhỏ thôi. Lúc nào cũng bảo sẽ cố nhưng rồi thân xác ý chí mệt mỏi và mọi chuyện vẫn cứ như cũ. E ko việc zj` phải cố gắng để làm hài lòng một ai cả , cũng như cũng ko nên đòi hỏi quá cao nơi bản thân.Con người có rất nhiều mối quan hệ và ko phải cái nào cũng tốt. Cái e cần là thật thoải mái , tự tjn. Đừng để mjnh` quá rảnh rỗi dẫn đến nghĩ nhiều.Lúc đó có thể post bài này Very Happy ko thj` đj dạo , chán nữa thj` vjet entry , ko thj` làm những việc mới mẻ. Thjnh thoảng refresh bản thân một chút. Okje ?
Hãy vuj lên nhé....!!! Wink
Donmafja
Ông Trùm Viên
Ông Trùm Viên

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by iu_cuoc_song on Mon May 26, 2008 5:33 pm

chậc ...nói như em...chị bao nhiêu lần làm thế...luôn luôn thay đổi ...đó là bản thân chị...trời mới biêt' đc tại sao ...ui nhớ món trà sữa thế...muốn đi uống...huhu...đi chơi.... No
iu_cuoc_song
VÃNG LAI
VÃNG LAI

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Donmafja on Mon May 26, 2008 6:12 pm

hjx! ko faj aj cung~ bjet cach thay doj^? dau^. E co chac mjnh` bjet cach ?
Raat nhjeu` nguoi` noj :" toj dang thay doj " nhung thuc te dau fai nhu vay. Dung la` ban than mjnh` the nao` van vay....hay bjet thay doj theo chjeu` huong tot hon..nhjeu` luc chj don gjan la` thay doj phong cach an mac..hay tap hoac tu bo 1 thoj quen zj` day...chang han choj the thao...hay la` lam` quen voj nhung ng` ban moj! okje? ko noj ro~ ra het vj` chac e se bjet cach thay doj! thu tap lam` quen voj cac Mod than thjen trong forum cung hay day^' Very Happy
Donmafja
Ông Trùm Viên
Ông Trùm Viên

Xem lý lịch thành viên

taphai1423 xin gửi đến cả 2

Bài gửi by taphai1423 on Mon May 26, 2008 9:40 pm

thành viên mới đây Very Happy , có jì mong được giúp đỡ

taphai1423

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Donmafja on Mon May 26, 2008 10:01 pm

sao lại vào đây hả bạn ? vào mục thành viên và ra mắt chứ ??? Question
Donmafja
Ông Trùm Viên
Ông Trùm Viên

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by jacxizai on Mon May 26, 2008 10:19 pm

Anh chi, noi' chien. gi` ma` Dao To Bua' Lon' the'
affraid affraid affraid
Em hem hieu?
jacxizai
MOD cùi
MOD cùi

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by iu_cuoc_song on Mon May 26, 2008 10:26 pm

thật là khó...chị đã thử...xong có đc..nhưng chỉ trong thời gian ngắn...đâu lại hoàn đấy....nói zúp chị...vậy mà.....ùi...muốn đi chém một ai đó...muốn đi làm 1 điều zì đó....mà ko thể...khó khăn với chính mình đan xen với những kái khác.... Crying or Very sad ...làm sao có thể đây..chị ngố lắm...ngu ngốc nữa chứ...cũng ko cần biết...ai đó nghĩ zì về mình...nhưng cảm giác...lạc lõng...đâu đó quanh đây...vẫn có những sự dối trá do chính chị tạo ra...mọi thứ...con người của 2 mặt ...muốn làm điều zì đó...nhưng ko ổn.. No ....làm thế nào...đi chơi...hay đi đâu đó...thật xa...tránh xa tất cả...mọi thứ Crying or Very sad ...làm thế nào??????????????????????????????????????????
iu_cuoc_song
VÃNG LAI
VÃNG LAI

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Donmafja on Mon May 26, 2008 11:10 pm

con người trong thế giới này có ai là ko mang theo mjnh` chiếc mặt nạ ???? đối mặt đj...tránh xa làm zj`....! ko còn thời đại quy ẩn đâu.....hãy luyện một môn võ công nào đó đj....okje? hướng giải quyết tốt nhất
Donmafja
Ông Trùm Viên
Ông Trùm Viên

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Venom on Mon May 26, 2008 11:27 pm

Uhm, mình hiểu cảm giác của bạn, bạn cảm thấy cô độc và lạc lõng... Mình cũng đã có 1 thời gian như vậy, gần như cách ly hoàn toàn với tất cả, đó là khoảng thời gian những năm cấp 2 của mình, mình biết mình bị trầm cảm và mọi người dường như cũng nhận thấy điều đó ở mình... Mình cảm thấy so với những đứa bạn học cùng lớp với mình, mình thật sự thua kém chúng nó rất nhiều, không phải về học tập, mà là vật chất... Thật sự là vậy. Mình không biết bạn thế nào, nhưng mình khuyên bạn nên bỏ đi những mặc cảm đó, bởi nếu cứ giữ mãi như vậy, bạn sẽ chỉ ngày một cảm thấy chán ngán và giằn vặt chính mình mà thôi.. Hãy nghĩ đến nững điều xa xôi xem, mình thì mình có bạn gái rùi, và mình luôn nghĩ về tương lai của mình và cô ấy, có lẽ đó là động lực để mình bỏ qua những mặc cảm đó. Chẳng hạn như là : " mình không được như thế nữa, cứ như thế thì làm được cái gì, sau này mình còn phải nuôi 3 cái miệng ăn nữa cơ mà, cứ thế này thì có mà ăn cám cả nút à " ... v.v.. Very Happy Chỉ cần nghĩ thoáng đi 1 chút thôi bạn à, thật ra cuộc sống không phải lúc nào cũng đen tối, nó cũng tươi đẹp lắm Smile
PS. Với mình, những kỷ niệm vui với bạn bè và người thân là những mảnh đẹp nhất của cuộc sống.. bạn hãy nghĩ về nó xem. sunny
Venom
MOD giai? trí
MOD giai? trí

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Donmafja on Tue May 27, 2008 8:13 am

thank venom! bac' noj' chj' faj...hj vong iu_cuoc_song se vui ve hon Surprised
Donmafja
Ông Trùm Viên
Ông Trùm Viên

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by iu_cuoc_song on Tue May 27, 2008 8:40 am

ưm`....có lẽ... là thế .... nhưng...đời đâu chỉ có nghĩ thoáng là đc....đã nghĩ ...nhiều.... Evil or Very Mad ...nhưng đâu lại hòan đó...cuộc sống cứ làm sao í nhi? muốn nghĩ thoáng quá mà cũng khó....(*) lại thế nhờ...thật khó chịu....hôm nay...lại bùng học...vào onl...chẳng hiểu bố mẹ sẽ nghĩ zì nữa...minh` cung~ chẳng muốn nghĩ....chỉ đôi chút...thoáng buồn....buồn vì mọi thứ....bạn bè... cung~ thật là lạ...lúc thì thế nài...lúc thì thế nọ...pó cánh...ai mà chiều đc.. No ...hôm qua...thằng bạn vì con ngừời iu ...chửi mình như chó...sao lại thế nhi? minh` chi? nói sự thật cho nó biết.....con bé í ko iu thằng đó thôi mà....minh` muốn zúp...vậy mà....nó chửi hơn chó...ko coi minh` la` bạn...bực kjnh....không thể tưởng tượng đc.....bạn bè thế đấy.....biết tính mình rồi vậy mà còn như vậy....mai đi gặp nó...chửi cho 1 trận là chắc...ko biết có mang dao ra chém nhau ko?.....đời như c .....bực... Sad
iu_cuoc_song
VÃNG LAI
VÃNG LAI

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by iu_cuoc_song on Tue May 27, 2008 9:07 am

ức chế...chẳng fải...buồn ...cũng chẳng đúng....lúc nào cũng có thể vui....tại sao nó lại cứ thế nhỉ?....lại khó chịu ở đâu đó....quanh đầu.............nghe rock...sướng thật....nhưng ko bốc lắm....tòan bài è.....thích cảm giác mạnh quá....liệu ra ngòai đường ,.....có xe nào ...gần tông vào mình`....cảm giác đó....có mạnh ko nhi?....thích thử quá...nhưng lỡ chết....fí đời..... No ........làm thế nào? câu hỏi to đùng ,....mấy đứa bạn..cứ làm sao í.....bực mình....muốn đánh cho nó 1 trận tơi bời...zờ....chẳng thích iu.,...thật.....ko thích....sao mệt mỏi vậy nè..... bounce confused khó chịu ghê..................làm saơ đây...tư tưởng ...thay đổi nào...thay đổi thôi...change....let's try...(câu cửa miệng ) hehe sunny sunny sunny
iu_cuoc_song
VÃNG LAI
VÃNG LAI

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Donmafja on Tue May 27, 2008 9:13 am

hj! day^ vao` ng` dang yeu la` kho the day , yeu mu` quang ma`. ko nen trach no qua. Mjnh` da het long` vay la` dc...con` no thjck chuj nhau thj` cung~ chjeu` thoj...dang luc tam trang ko vuj! Twisted Evil da~ bao roaj`...dung*` co dat yeu cau` qua cao cho ban than..tuoi an tuoi choj....co faj cu cam dau` vao` hoc la` tot dau...
Donmafja
Ông Trùm Viên
Ông Trùm Viên

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by iu_cuoc_song on Tue May 27, 2008 9:32 am

sak....đâm nhưng ko đâm nổi....ngu qúa....luời nữa.....chậc....ai zup' tớ có chut' quyết tâm kái......
iu_cuoc_song
VÃNG LAI
VÃNG LAI

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by designerpab on Tue May 27, 2008 10:31 am

hix ! 2 anh chị tâm sự bây h mới vào ngó nè
Nói chung là sau cơn mưa trời lại sáng. ... con đường của mọi người ai cũng thế thôi ... đâu phải đều là màu hồng
designerpab
Cánh tay đăc' lưc.
Cánh tay đăc' lưc.

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by iu_cuoc_song on Tue May 27, 2008 1:59 pm

ùi zời...ừm...đó chỉ là tâm sự nhất thời thôi....hehe....cuộc sống fải có nhưng~ luc' như thê' đung' ko???ừm...em cảm ơn các bác nha''''''''''''''......câu chuyện bùn bã...kết thúc tại đây....để lại sau đó.....là muôn vàn ức chế ..................đang chờ giải quyêt''''..... bounce bounce .....................em đang binh` thương` rôi` cac' bac' a`.....trên cả mưc' binh` thương` tí......thanks mọi ngưoi` nhiêu` nhiêu`
iu_cuoc_song
VÃNG LAI
VÃNG LAI

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Donmafja on Tue May 27, 2008 10:11 pm

eo` eo`! thu* gjan~ de...cac cu noj roi^`...ko chơi fi' hoài tuổi trẻ...keke! học phải thoải mái mới vào đc....lười có kiểu học của lười..kết quả vẫn có thể đạt được...sao cứ phải nghĩ nhiều...đừng nói là fai bày cách nhé...cái này thj` học sjnh sjnh viên nào chẳng biết..há há!
Donmafja
Ông Trùm Viên
Ông Trùm Viên

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by iu_cuoc_song on Tue May 27, 2008 10:13 pm

. Very Happy ....í ...nhưng mà...lười mãi thui....hehe.....lười vô đối roài....sao chịu nôi?................huhu ...muốn đi đánh chế.....
iu_cuoc_song
VÃNG LAI
VÃNG LAI

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by leodyzai on Wed May 28, 2008 7:52 pm

Đừng nghĩ sâu xa quá cho mọi vấn đề bạn ah,mình cứ lạc quan thôi,nghĩ nhiều cũng không khác đâu,thời gian làm cho con gnười ta thay đổi mà !!!có mấy ai vẫn giữ đc tính cách của mình từ bé đến nhớn đâu !!! ^^ chúc bạn luôn luôn vui vẻ nha!!
leodyzai
Leo
Leo

Xem lý lịch thành viên http://hastudio.forumi.biz

Bài gửi by iu_cuoc_song on Wed May 28, 2008 8:22 pm

thanks...có lẽ cũng khá ổn roai...trời ko fu minh` lắm...hehe.....nhưng đúng là kái số............nó cứ lởn vởn ...gét kái mặt..... Very Happy Very Happy Very Happy
iu_cuoc_song
VÃNG LAI
VÃNG LAI

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang